header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
สอบถามสูตรอาหาร

กระทู้: ทำขนมไทยพวก กะทราดข้าวเหนียวมูน ครองแครง ฟักทองแกงบวด แล้วกะทิเสียเร็ว แก้ยังไงดีคะ T^T

ทำขนมไทยพวก กะทราดข้าวเหนียวมูน ครองแครง ฟักทองแกงบวด แล้วกะทิเสียเร็ว แก้ยังไงดีคะ T^T 12 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #3272

• PunNy
  • รูปประจำตัวของ PunNy
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 1
  • พลังน้ำใจ: 0
เศร้ามากค่ะ เพียรพยายามทำขนมไทย เก็บไว้ให้ที่บ้านทาน แต่บางครั้งที่บ้านกลับมาตอนเย็น ขนมก็เสียแล้วทั้งหม้อ เสียใจ แงๆ ทำยังไงดีคะ ช่วยที T________T
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: ทำขนมไทยพวก กะทราดข้าวเหนียวมูน ครองแครง ฟักทองแกงบวด แล้วกะทิเสียเร็ว แก้ยังไงด 12 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #3275

ใช้มะพร้าวขูด หรือกะทิกล่องค่ะ

ถ้าใช้มะพร้าวขูด หรือกะทิสด น่าจะเป็นเพราะกะทิไม่ค่อยสดเท่าที่ควรอ่ะค่ะ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.118 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก